Trường THPT Số 1 Mộ Đức
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trường THPT Số 1 Mộ Đức

Diễn đàn trường THPT số 1 Mộ Đức

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Mất 'em'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Helios
Administator
Administator
Helios

20/07/1991
MD1coin : 1798

Mất 'em' _
Bài gửiTiêu đề: Mất 'em'   Mất 'em' Icon_minitimeSat Feb 12, 2011 2:11 pm

Mất 'em' Mobile2

Thế là em đi rồi, em ra đi không một lời từ biệt, ở với em chỉ vỏn vẹn một năm một tháng nhưng biết bao nhiêu ân tình… Ôi, cái cuộc đời này, nhiều lúc chửi bới em ấy ghê lắm... nhưng mất đi mới thấy nhớ!

Nhiều lúc nhớ em đến điên đảo và cho đến bây giờ, ngồi gõ cọc cạch những dòng này, khi em đã ra đi trọn vẹn 13 ngày đêm rồi, mình vẫn nhớ như in hình dáng ấy… Mình đã không dám làm rơi, không dám làm xước dù nhiều khi tức điên vì những chức năng tưởng bở hăm hở đi mua, ai dè lúc dùng lại một trời một vực.

Ôi, cái cuộc đời này, nhiều lúc chửi bới em ấy ghê lắm, nào là em ấy không email -emiếc được, không chat được, vào WAP thì sập nguồn liên tục, tin nhắn MMS tịt luôn, cài GPRS mạng được mạng không, mình phải lần bao nhiêu kiểu mới biết cách làm hình nền vừa lòng em ấy… nhưng đúng là mất em ấy đi mới thấy nhớ! Gõ những dòng này, mình muốn khóc…

Hình như lâu lâu rồi mới dính cảm giác này, bởi vì lâu nay cảnh giác cao độ nên chả bị chôm chỉa món gì, lại nghèo nên không thay mới món gì, nay tự dưng mất đi vật hầu như kè kè bên mình 24/24… Cầu mong cho ở một nơi nào đó, em rơi vào tay người chủ mới tử tế.

Chị không biết người đó là ai chứ biết thì chị sẽ cho họ luôn sạc và cable USB chị đang giữ đấy, cho em khỏi tội nghiệp bị lôi thẻ nhớ hay pin ra xềnh xệch suốt ngày, mà chị cá là không phải lần nào lôi thẻ nhớ hay lôi pin ra để xạc chủ mới của em cũng nhớ tắt nguồn cho em đâu; phone của em chị cũng mới dùng đôi ba lần thôi, còn mới lắm, nếu được chị cũng sẽ cho luôn, chị không muốn em khổ sở vì thiếu những phụ kiện ấy, mà quan trọng là chị giữ chúng cũng chả để làm gì....

Mong rằng em sẽ không bao giờ phải hiện lên dòng thông báo “Pin yếu”, mong rằng em không bị lôi sim ra thay đi đổi lại thường xuyên như chị đã giữ gìn em. Mong rằng em sẽ không bao giờ bị nhét chặt vào túi quần, túi áo… Mong rằng em sẽ không bao giờ bị mở loa ở nấc to nhất. Mong rằng em sẽ không bị nghe thoại, nghe nhạc hay chơi trò chơi đến nóng pin lên. Mong rằng em sẽ không bị vi rút, sẽ được tắt Bluetooth sau mỗi lần “bắn”, mong rằng… Ôi, bây giờ sao mà nhớ em quá.

Người ta sẽ đổi tên cấu hình em? Người ta sẽ thay đổi ngôn ngữ? Người ta sẽ thay hình nền? Người ta sẽ thay lời chào?... Hiển nhiên rồi, như là có thể người ta không hề biết chị đã để mất em và đau xót đến thế nào. Bây giờ, điều chị muốn làm nhất có lẽ là lưu được vào đâu đó những dòng dặn dò này cho họ giữ gìn em. Nhưng có lẽ chả được đâu, người ta sẽ quét lại phần mềm, và chả còn dấu vết gì của chị ở trong em nữa cả…

Nếu em có bộ nhớ trong, chị còn có thể hi vọng để lại trong em cái gì đó nhưng, rút thẻ nhớ ra là không còn gì. Chiếc điện thoại của tôi. Mong rằng ở một nơi nào đó em bình yên.

Cái giấy dán màn hình của em cũng cũ rồi nhỉ? Chị tự dán mà nên hơi xấu, chị nghĩ người ta sẽ lột ra thôi, mong sao người ta sẽ dán cho em tấm giấy mới, nếu không em sẽ xước hết mặt mất. Chị đã làm tróc một mảnh cái nút bấm tròn rồi.

Chị không biết tại sao lúc chị bị móc mất em (chuyến xe khách Sầm Sơn – Hòa Bình, lúc chị đang loay hoay xuống xe), chị đã không để ý, xe Tết đông quá… Ước gì chị đã không để em trong túi áo, ước gì túi áo của chị chặt hơn, ước gì… Không biết giờ này em đã về với chủ mới chưa? Hay vẫn nằm đâu đó trong một quầy hàng nào đó, hay… kẻ cướp kia vẫn giữ em? Chị không biết nếu biết suy nghĩ, em có bao giờ nhớ đến chị không…

Tạm biệt những bức hình tự sướng của chị hay hâm hâm lên chụp cái gì đấy (dù độ phân giải rất kém!), tạm biệt những file ghi âm mà thi thoảng chị vẫn “tổ chức” thu (tự sướng đọc một bài thơ nào đấy, ghi âm lúc ăn uống đông đúc hay… ghi lén). Tạm biệt tất cả, chị đã phải tiết kiệm trong rất lâu, rất lâu mới mua được em, em đã đến với chị như là một giấc mơ, chị đã có em nhưng cuối cùng đã không giữ được. Tạm biệt nhé, tình yêu của tôi…

Mong rằng, nếu ai đó đang có em, hãy giữ gìn em như chị đã làm. Em là một chiếc Q-Mobile F73 màu đỏ, tróc một mảnh nhỏ trên phím bấm tròn. Bây giờ chị chỉ có thể miêu tả về em thế thôi, quét phần mềm là mất tất cả…

Theo Vnexpress
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000140091173&a

Mất 'em'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang