Trường THPT Số 1 Mộ Đức
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trường THPT Số 1 Mộ Đức

Diễn đàn trường THPT số 1 Mộ Đức

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics

Share | 

Định mệnh..!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
luunhatvu
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
luunhatvu

22/11/1991
MD1coin : 125

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat May 14, 2011 11:09 am

2 người...
Gặp và quen nhau như định mệnh
Thấu hiểu nhau như chính bản thân mình
Yêu nhau như chưa bao gio đc yêu
Và dường như là đã thuộc về nhau........
....... Mãi mãi..!
------------------------------------
Nếu một ngày đc hỏi về điều đó tôi tin chắc mình sẽ lầm tưởng về 1 tình yeu vĩnh cữu của 2 người..... sẽ tin chắc rằng đó chính là sự sắp đặt của duyên số....!
Nhưng ấy thế mà.. họ lại chia tay...
Dường như số phận ko đủ để níu kéo 1 tình yêu..??
Hay dường như họ ko đủ sâu đậm để níu kéo đc tình yêu của mình...??
------------
Ngay từ be' tôi đã tin tưởng vào Định mệnh...Tôi tin rằng mỗi ng khi sinh ra đã thuộc về 1 nơi nào đó, về 1 thứ gì đó và về 1 ng nào đó..!
Nhưng rồi tôi cung chợt nhận ra ngay cả định mệnh cũng ko đủ để níu kéo tất cả mọi thứ..
Trải wa rất nhiều chuyện.. đến bây giờ niềm tin về định mệnh ko fai là ko còn trong tôi.. Nhưng tôi đã nhận ra đc 1 điều rằng..
Định mệnh chính là sự khởi đầu...Còn sự kéo dài và mãi mãi thuộc về chính bản thân mỗi ng
Đc sinh ra ở 1 nơi nào đó.. quen 1 ng nào đó..đến một nơi nào đó.. Đấy chính là định mệnh!
Còn hạnh fu'c ở 1 nơi nào đó... yêu thương 1 ai đó....và sự thành công .. Điều đó phụ thuộc vào chính bản thân mình!
--------------------------------
2 người gặp gỡ và yêu thương nhau ấy chính la định mệnh.. nhưng đáng tiếc lại ko giữ đc nhau..
Có rất nhiều ng sẽ rất buồn, đau khổ, thậm chí là chán ghét... Khi nghĩ rằng tình yêu đẹp nhất ấy, ng tình tuyệt vời ấy còn ko thể giữ lại đc thì liệu 1 ai khac' có thể làm đc điều đó ko?/??
Bùn, đau khổ.. ắt hẳn là sẽ xay ra..
Nhưng...
Hãy xem đấy chính là định mệnh...
Định mệnh cho ngta đau khổ, vụt mất rồi mới bik yêu quý những hạnh fuc tuyệt vời về sau..
Hãy xem đấy chính là những bước ngoặc của cuộc đời...
Để rồi sau này biết cách nắm giữ mọi thứ thuộc về mình.......
Hãy xem đấy như những thử thách của bản thân..
Để rồi sau này sẽ có đc 1 tình yêu tuyệt đẹp hơn, một ng tình tuyệt vời hơn và 1 bản thân hoàn hảo hơn
.............
Mỗi thứ xảy ra đều có 1 lý do riêng của nó........
Đừng bao giờ sống mãi trong 1 qua' khứ.....
1 tương lai tươi sáng... 1 hạnh phúc ngập tràn... và 1 cuộc đời tươi đẹp
Là điều bạn hoàn toàn có thể nghĩ tới vì....
Bạn vẫn chưa đi hết đc cuộc đời mình và hoàn toàn ko biết đc điều j se xảy ra vào ngày mai
... Hãy 1 lần thử tin vào định mệnh và tin vào chính bản thân mình...............

P/s: Peko viết điều nay cho peko và cho những ng bạn của peko.. Peko biết mỗi ng đều có ít nhất 1 lần rất đau khổ.. nhưng peko luôn tin vào điều đó.. Peko luôn tin rằng hạnh phúc luôn ở bên mình nếu mình thật sự muốn tìm thấy nó
Định mệnh..! 45399_155154267830239_100000070009043_478490_4073643_n
trích: facebook
congchuaxuhoa_972000
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
congchuaxuhoa_972000

19/05/1992
MD1coin : 843

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat May 14, 2011 11:47 am

hay quá!!!!!!! định mệnh là gì???? giải thích dùm em anh Vũ ui!!!! trewty
luunhatvu
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
luunhatvu

22/11/1991

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat May 14, 2011 3:25 pm

định mệnh là thứ vô hình, không màu không mùi không vị. đến với ta một cách bất chợt và cũng lặng lẽ ra đi âm thầm như gió thoảng qua. vì lẽ đó chúng ta cần phải nâng niu những cơ hội, định mệnh cũng thế ... hãy quý những điều nhỏ nhoi nha. hihihhi :hi:
_sangspkt_
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
_sangspkt_

28/07/1992
MD1coin : 45

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat May 14, 2011 8:05 pm

cug~ k tệ, nhưng dọc thj có kaj j dó mông lung, xa xôi wa. :caijiday:
congchuaxuhoa_972000
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
congchuaxuhoa_972000

19/05/1992
MD1coin : 843

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeMon May 16, 2011 9:17 am

luunhatvu đã viết:
định mệnh là thứ vô hình, không màu không mùi không vị. đến với ta một cách bất chợt và cũng lặng lẽ ra đi âm thầm như gió thoảng qua. vì lẽ đó chúng ta cần phải nâng niu những cơ hội, định mệnh cũng thế ... hãy quý những điều nhỏ nhoi nha. hihihhi :hi:
cảm nhận được, giải thích tạm ổn cho anh điểm 7 31 31 31
conangdethuong
THỦ TƯỚNG
THỦ TƯỚNG
conangdethuong

24/04/1992
MD1coin : 140

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeWed Jul 13, 2011 8:52 am

thôi cho 8 điểm khuyến khích anh đi zậy ha? :chetne:
binhminhtim
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
binhminhtim

10/10/1991
MD1coin : 92

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 7:44 pm

Định mệnh mang những con người đến với nhau, yêu thương nhau, rồi cũng mang họ rời xa nhau...
Nếu chia tay một người và cho rằng vì định mệnh của ta không thuộc về nhau..
Nếu đánh mất một người và cho rằng định mệnh của anh không dành cho em...
Nếu trên đường đời vấp ngã,đứng lên rồi lại vấp ngã nữa, phải chăng cũng là do số phận của ta???
Nếu trên đường danh vọng, bạn thành công, bạn có tất cả những thứ bạn muốn, vậy có cần phải ước mơ???
Hiện tại, khi ngồi đây, nhìn những dòng chữ này, bạn nghĩ gì???
Có bao giờ bạn muốn biến mất???
Có bao giờ thấy bùn,thấy lạc lõng, thấy cô đơn mà không bít nổi lý do là gì...
Định mệnh có thể mang đến những điều bạn mong mún, nhưng cũng có thể lấy đi những gì bạn có...
Hy vọng, niềm tin, nụ cười và nước mắt.đôi khi bạn cần phải hy vọng, phải tin tưởng để chiến thắng định mệnh của chính mình...
phải không???
xuanchinhCK884
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
xuanchinhCK884

20/08/1991
MD1coin : 819

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 8:34 pm

binhminhtim đã viết:
Định mệnh mang những con người đến với nhau, yêu thương nhau, rồi cũng mang họ rời xa nhau...
Nếu chia tay một người và cho rằng vì định mệnh của ta không thuộc về nhau..
Nếu đánh mất một người và cho rằng định mệnh của anh không dành cho em...
Nếu trên đường đời vấp ngã,đứng lên rồi lại vấp ngã nữa, phải chăng cũng là do số phận của ta???

Định mệnh có thể mang đến những điều bạn mong mún, nhưng cũng có thể lấy đi những gì bạn có...
Hy vọng, niềm tin, nụ cười và nước mắt.đôi khi bạn cần phải hy vọng, phải tin tưởng để chiến thắng định mệnh của chính mình...
phải không???

uhm, nhưng cũng ko nên nghĩ về định mệnh như vậy, cuộc đời mình là do mình định đoạt, nên nghĩ như vậy đi, phải chủ động, chứ đừng để "định mệnh" dẫn ta đi, cái ji cũng đổ thừa định mệnh,
tất cả chỉ là ngụy biện :hi:
luunhatvu
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
luunhatvu

22/11/1991

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSun Oct 09, 2011 8:47 am

định mệnh ah. từ mà ta không thể bik được trước được, vậy ta chỉ nghĩ khi làm không được một việc gì thì chỉ đổ thừa là xuôi, trời không giúp ta. nhưng bạn có nghĩ rằng bạn đã chuẩn bị như thế nào và bạn đón nhận việc đó như thế nào.
tôi up bài viết này chỉ là giúp các bạn hiểu rõ định mệnh là một thứ xa vời với ta. chỉ cần một nụ cười, một chút quan tâm và một ánh mắt triều mến thì bạn đã thay đổi cả một định mệnh của bạn.
hi vọng bạn có thể bik trước bạn nên chuẩn bị tốt đến như thế nào thì định mệnh sẽ đáp lại không bao giờ bất công cả.
xuanchinhCK884
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
xuanchinhCK884

20/08/1991
MD1coin : 819

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSun Oct 09, 2011 10:19 am

luunhatvu đã viết:
định mệnh ah. từ mà ta không thể bik được trước được, vậy ta chỉ nghĩ khi làm không được một việc gì thì chỉ đổ thừa là xuôi, trời không giúp ta. nhưng bạn có nghĩ rằng bạn đã chuẩn bị như thế nào và bạn đón nhận việc đó như thế nào.
tôi up bài viết này chỉ là giúp các bạn hiểu rõ định mệnh là một thứ xa vời với ta. chỉ cần một nụ cười, một chút quan tâm và một ánh mắt triều mến thì bạn đã thay đổi cả một định mệnh của bạn.
hi vọng bạn có thể bik trước bạn nên chuẩn bị tốt đến như thế nào thì định mệnh sẽ đáp lại không bao giờ bất công cả.
hoàn toàn đồng ý, con người tạo ra định mệnh, chứ định mệnh ko tạo ra con người :hi:
binhminhtim
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
binhminhtim

10/10/1991
MD1coin : 92

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeSun Oct 09, 2011 6:38 pm

wow!!! định mệnh cho ta và người ấy gặp nhau nhưng quên mất kết nối duyên nợ giữa ta và người ấy...
hạnh phúc mỏng manh quá chăng????
chỉ một lời nói, một cử chỉ cũng có thể thay đổi được một con người, một tình bạn, và đánh mất lúc nào chẳng hay...
luunhatvu
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
luunhatvu

22/11/1991

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitimeMon Oct 10, 2011 9:06 pm

thôi nên chấm dứt lại đây. vũ không mún tranh cải với bé nữa. mọi chuyện vũ làm thì có mục đích cả nhưng bé không hiểu mục đích sâu xa thì thôi. chúc bé hạnh phúc.pp
Sponsored content

Định mệnh..! _
Bài gửiTiêu đề: Re: Định mệnh..!   Định mệnh..! Icon_minitime

Định mệnh..!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang