Trường THPT Số 1 Mộ Đức
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trường THPT Số 1 Mộ Đức

Diễn đàn trường THPT số 1 Mộ Đức

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lamngockhanhchan
Binh nhì
Binh nhì
lamngockhanhchan

20/12/1987
MD1coin : 14

Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... _
Bài gửiTiêu đề: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 8:40 am

Tạm biệt những tháng năm của thời sinh viên mơ mộng, tạm biệt những chuyến du lịch cùng tập thể lớp, tạm biệt những buổi mùa hè nóng bức, ta chen chân trên khu thư viện tầng 8 để mượn sách ôn thi, tạm biệt những người bạn không hẹn mà gặp, để rồi mai sau, trong tim ta vẫn nhớ những bóng hình.
Những tiết học cuối cùng nơi giảng đường cũng đã hoàn thành. Một khoảng thời gian không quá dài nhưng ta bỗng thấy sao trong lòng nặng trĩu một nỗi buồn. Được nghỉ học để dành thời gian làm khóa luận, tất bật tìm kiếm tài liệu, mệt mỏi vì vừa trải qua đợt thực tập, đứa bạn thân cùng bàn nhắn tin động viên: “Cố gắng làm một khóa luận hoành tráng, đánh dấu một thời sinh viên sắp đi qua”. Bỗng thấy lòng như nhẹ hơn. Không thấy đó là áp lực nữa. Ta tự động viên mình: Còn bài tập nào nữa đâu ngoài bài tập này. Tất nhiên là phải cố gắng đến cùng, cố gắng như để níu kéo lại một điều gì thiêng liêng lắm sắp qua, không trở lại.

Không gặp nhau, đứa bạn bỗng năng nhắn tin hỏi thăm hơn, lời lẽ cũng tình cảm hơn, chả giống cái giọng chao chát vẫn nói thường ngày. Ta thấy lạ, nhưng có ai ngờ rằng, chính ta cũng đang thế. Có điều gì khang khác trong những tin nhắn hàng ngày dành cho bạn.
Bốn năm trôi qua, đứa nào cũng thay đổi. Dường như lớn hơn, nhiều lo toan hơn cho cuộc sống của mình. Sức chịu đựng thử thách và gian nan cũng bền hơn. Và tình bạn vì thế cũng sâu đậm hơn. Nhìn lại quãng thời gian đã qua, ta bỗng giật thót mình khi ngỡ ngàng nhận ra: có những con người ta chưa từng bắt chuyện, có những kẻ chỉ nhìn thấy mặt ta đã thấy ghét.Vậy mà, chưa xa giờ đây ta đã nhớ đến

Qua rồi cái thời tuổi học trò đầy mơ mộng và thơ ngây, tình bạn có và cả tình yêu cũng có, nhưng thật trong trắng. Thời gian trôi nhanh thật, mới ngày nào chúng tôi còn ngồi trên ghế nhà trường phổ thông, hai tay “chống lên cằm” mơ ước một ngày nào đó mình sẽ được ngồi trên giảng đường đại học, làm sinh viên, nếm trải cuộc sống “nghèo”, “khổ” của đời sinh viên, có cả những niềm vui, nụ cười và những giọt nước mắt. Mới đấy thôi mà ước mơ cũng đã thành hiện thực và bốn năm đại học cũng trôi qua nhanh chóng. Kỷ niệm về những tháng ngày học xa nhà, sống trong xóm trọ và cảm nhận “cuộc đời sinh viên” chắc chắn sẽ còn mãi và làm hành trang cho mỗi bước đi sau này của chúng tôi… Làm sao có thể quên được cái cảm giác mong ngóng, pha chút hồi hộp, bụng thì đói cồn cào mà mắt chỉ trực chờ nồi cháo chín của mấy đứa. Nghèo thật, khổ thật đấy nhưng vui vì chúng tôi luôn biết san sẻ cho nhau và nhiều khi thấy khổ quá lại càng cảm thấy nhớ nhà hơn.

Hết bỡ ngỡ khi bước vào giảng đường, tôi hôm nay đã là cô sinh viên trưởng thành hơn rất nhiều. Trước mắt tôi bây giờ chỉ còn lại những ngày cuối cùng của thời sinh viên và có cái gì đó cứ buồn phảng phất trong tôi cho dù cũng thầm cảm ơn thời sinh viên ấy với vòng tay yêu thương của bạn bè đã cho tôi trưởng thành hơn rất nhiều. Thầm cảm ơn những người bạn đã luôn sát cánh bên tôi. Cảm ơn bạn nhé, khi tôi buồn đã cho tôi mượn bờ vai để tựa vào, để nỗi buồn theo những giọt nước mắt rơi xuống. Cám ơn người đã luôn là động lực giúp tôi vươn lên, là niềm an ủi mỗi khi tôi gặp bế tắc trong cuộc đời…

Nếu không là sinh viên, chắc tôi sẽ không được sống trong những tháng ngày nhiều kỷ niệm vui buồn như thế. Chỉ một năm nữa thôi, không còn là sinh viên nữa chắc suy nghĩ cũng khác, đâu còn mơ mộng, vô tư nữa, sống bon chen với dòng đời tấp nập. Những tháng năm tôi là sinh viên sẽ trở thành hồi ức đẹp còn lại mãi trong tôi

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Bạn thân yêu! Chiều nay, chỉ mình tớ thôi ngồi lại nơi sân trường, giờ này chưa tan học nên sân trường cũng vắng, thoáng một chút buồn trong lòng và một chút gì đó tiếc nuối thời sinh viên sắp qua, chợt nhớ về gia đình, nhớ về những người bạn thấy ấm lòng hơn. Giữ lại những kỷ niệm đẹp này bạn nhé. Đúng, “Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại” nhưng thời gian thì không bao giờ dừng và quay trở lại. Vậy thì vì sao ta không cùng thời gian bước tiếp những bước dài. So với thế giới rộng lớn bao la này, bước chân của chúng ta thật nhỏ bé nhưng hãy luôn tự tin vào chính mình bạn nhé. Tôi chúc cho tất cả luôn đạt được những thành công trong cuộc sống.

TẠM BIỆT NHÉ..., THỜI SINH VIÊN... :dau_hang:

Helios
Administator
Administator
Helios

20/07/1991
MD1coin : 1798

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 4:48 pm

Với em thời cấp 3 mới có nhiều cái để nhớ chứ thời sinh viên thì ko có gì big grin
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000140091173&a
vanphung46
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
vanphung46

01/01/1989
MD1coin : 117

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 6:12 pm

Mỗi người mỗi suy nghĩ !Cũng Hay
coofipro
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
coofipro

10/11/1989
MD1coin : 561

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 9:30 pm

Mình sắp qua cái thời đẹp nhất rồi.Oa oa oa
Do.Cuong4290
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ

04/02/1990
MD1coin : 464

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 11:17 pm

sao lê nin nói học - học nữa - học mãi mà sao chuẩn bị mình sắp ko học mà đi làm rầu. buồn ghê 23 23 22 22 22
nguyenminh
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
nguyenminh

10/08/1989
MD1coin : 84

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeTue Jan 18, 2011 12:09 am

mới năm 3 mà nhóc. làm gì đi làm sớm thế.
nguyenminh
THIẾU TƯỚNG
THIẾU TƯỚNG
nguyenminh

10/08/1989
MD1coin : 84

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeTue Jan 18, 2011 12:20 am

đối với mình hồi cấp ba là nhưng hồi ức tuổi thơ. còn nhưng năm tháng đại học là nhưng hồi ức thật là khó nói. với vô vàng nhưng cung bậc cảm xúc. buồn, vui, lo lắng, giận, suy tư....... ô nhiều lắm. nhưng với tôi tất cả nhưng gì đi qua đều là nhưng kĩ niệm đẹp dù cho ở ngày đó tháng đó kỉ miệm đó đã làm mình không vui.
Do.Cuong4290
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ

04/02/1990
MD1coin : 464

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeTue Jan 18, 2011 6:00 am

:hay_hay: hay quá
em lo trước mà anh :hi:
vitcon_onlylove
THƯỢNG SĨ
THƯỢNG SĨ
vitcon_onlylove

25/09/1990
MD1coin : 35

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon May 09, 2011 6:08 pm

toi kung ko biet nhu the nao ve cai thoi sinh vien nay nua
toi ghet nhung nay den lop de hoc, nhung toi lai thjk nhang ngay thj.
khj do lu ban toi dua nao nhu con gau truc
:hi: toi thjk o ktx vao mua thi. zui cuc.
ngoia hanh lang, trong phong tu hoc. dau dau kung thay lu ban cua minh. dua cam sach, cam vo. hjhj trong mat chung ngo kuk ki
nhung nhu vay moi hanh phuc.
:doc_sach:
eragon
Binh nhất
Binh nhất
eragon

10/07/1989
MD1coin : 20

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon May 09, 2011 7:03 pm

Ôi trời có phải pé nga ở đức thạnh gần nha mình không nhỉ :caijiday:
vitcon_onlylove
THƯỢNG SĨ
THƯỢNG SĨ
vitcon_onlylove

25/09/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeWed May 11, 2011 9:12 am

Aj ma pjet mjh zj ta. Hehe
vitcon_onlylove
THƯỢNG SĨ
THƯỢNG SĨ
vitcon_onlylove

25/09/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeWed May 11, 2011 6:14 pm

eragon đã viết:
Ôi trời có phải pé nga ở đức thạnh gần nha mình không nhỉ :caijiday:
ui
aj zay ta
hjx :deptrai:
eragon
Binh nhất
Binh nhất
eragon

10/07/1989

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeWed May 11, 2011 7:16 pm

em nhìn chữ ký anh là em biết anh là ai liền àh
vitcon_onlylove
THƯỢNG SĨ
THƯỢNG SĨ
vitcon_onlylove

25/09/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon May 16, 2011 6:05 pm

eragon đã viết:
em nhìn chữ ký anh là em biết anh là ai liền àh
có phải anh ở xóm Phú Bình không?
eragon
Binh nhất
Binh nhất
eragon

10/07/1989

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeWed May 18, 2011 9:22 am

:aah:
ngoctuan92
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
ngoctuan92

02/04/1992
MD1coin : 362

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jul 04, 2011 7:57 am

chữ kí anh này thấy quen quen nhỉ! ở đâu ta
le messikuku
TỔNG BÍ THƯ
TỔNG BÍ THƯ
le messikuku

23/11/1992
MD1coin : 576

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitimeMon Jul 04, 2011 9:31 am

topic này toàn người lớn nói chuyện không?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...   Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên... Icon_minitime

Tạm Biệt Nhé, Thời Sinh Viên...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang